Da fatan za a tabbatar da shekarun ku.

Shin kai 21 ne ko sama da haka?

Kayayyakin wannan gidan yanar gizon na iya ƙunsar nicotine, waɗanda na manya (21+) kawai.

Ba daidai ba game da Vaping: Gaskiya huɗu da ya kamata ku sani

Ana gane vaping a matsayin madadin mafi aminci ga shan taba. Yayin da mutane da yawa suka gane illolin shan taba, vaping yana ƙara zama sananne a tsakanin masu shan taba, waɗanda ke fatan zai taimaka musu a hankali.kawar da kansu daga shan taba na gargajiya. Akwai muhawara da yawa game da vaping a yanzu, kuma sabbin vapers na iya rikicewa game da abin da ke daidai da abin da ba daidai ba. Don share duk wani rudani, bari mu dubamanyan hudu vaping gaskiyakasa.

gaskiya game da vaping

Tambaya: Menene vaping? Shin ya halatta?

A: A cewar Oxford Language, vape ko vaping kalma ce da ke bayyana aikin shaƙa da fitar da tururi mai ɗauke da nicotine da ɗanɗano da na'urar da aka kera don wannan dalili. A takaice, yana nufintsarin amfani da e-cigare. Kalmar tana yaduwa a duniya yayin da masu shan sigari da yawa ke canzawa zuwa vaping. Ana ɗaukar Vaping a matsayin ɗayan mafi inganci hanyoyintaimaka wa mutane su daina shan tabada sauri.

Vaping yanzu ya zama doka a yawancin ƙasashe, amma akwai ƙa'idodi da yawa, kamarƙuntatawar shekaru, zaɓin dandano, ƙarin haraji, da sauransu. Yawanci, shekarun shan taba na doka shine 18 ko 21, amma akwai wasu keɓancewa, kamar Japan, Jordan, Koriya ta Kudu, da Turkiyya.

 

Tambaya: Shin vaping lafiya? Yana haifar da ciwon daji?

A: Vaping ba shi da haɗari fiye da shan taba, amma ba shi da cikakken haɗari.Gabaɗaya, taba na gargajiya yana ɗauke da sinadarai masu guba da yawa waɗanda ke cutar da lafiyar mutum. Idan aka kwatanta, sigari na lantarki ya fi kyau a yi amfani da shi saboda iskar da take fitarwa ba ta da lahani. Masana kimiyya ba su gano wata hujja da za ta goyi bayan hakan badangantaka tsakanin vaping da ciwon daji.

Ba a ba da shawarar vaping ga matasa da mata masu juna biyu ba.Wasu sinadarai na iya zama cutarwa ga haɓakar samari da matakan hormone na mata masu juna biyu.

 

Tambaya: Shin vaping yana jaraba? Zai iya taimaka mini in daina shan taba?

A: Nicotineshine abun da ke sa ku shagaltu da shan taba da vaping, ba dabi'ar kanta ba. Idan babu irin wannan abu a cikin taba da e-ruwa, masu amfani da kyar za su sami jin daɗi daga shan taba. Fasahar yau za ta iya tsarkakewa ne kawai, ba za ta shafe su gaba ɗaya ba, sinadarai da ke cikin taba zuwa wani ɗan lokaci (Kamar amfani da Rikicin Sigari). Amma game da nicotine, babu wata hanyar da za a iya fitar da ita yayin da aka shuka abun kuma yana girma tare da taba.

Ana iya keɓance Nicotine daga na'urar vaping, idan dai masana'antun ba su ƙara shi ba yayin yin ruwan 'ya'yan itace e-ruwan. KamarIPLAY MAX, Kwas ɗin vape ɗin da za a iya zubarwa yana ba da zaɓin dandano 30, kumaduk waɗannan ruwan e-ruwan za a iya sanya su babu nicotine.

Barin shan taba yana ɗaukar lokaci da haƙuri, kuma vaping ba zai iya ba da tabbacin nasara ba - yana buƙatar ƙuduri don kammala kowane aiki mai wahala. A zahiri, vaping na iya zama hanya mafi sauƙi don taimaka muku daina shan taba a hankali amma ƙasa da raɗaɗi. Hana wani yin wani abu da yake yi akai-akai rashin mutuntaka ne da rashin tausayi. Ƙarshen wani abu ba zato ba tsammani zai sa mutum yayi tawaye ya sake yin hakan, kamar yadda wasu binciken kimiyya suka nuna. Wannan mataccen ƙarshen ne ba za mu iya shiga ba, wanda shine dalilin da ya sa muke buƙatar vaping da yiwuwar wasumaganin maye gurbin nicotine.

 

Tambaya: Shin na'urorin vaping zasu fashe? Me zan iya yi don sanya shi lafiya 100%?

A: Ee, yana da yuwuwar fashewar abubuwa - haɗari iri ɗaya ne ga kowane abu tare da baturi. A al'ada, ba za a yi amfani da baturi mai girma ba a cikin na'urar da za ta zubar da ruwa, musamman ma'adinan vape pod.Yiwuwar fashewar na'urar vaping ba ta da yawa, don haka vapers kada su damu.

Har yanzu akwai wani abu da za ku iya ƙara don kare kanku:

1. Kiyaye na'urar a yanayin zafi na yau da kullun kuma nesa da hasken rana kai tsaye.

2. Kar a yi cajin na'urar da za ta iya caji sama da mintuna 30.

3. Ka kiyaye shi a cikin aljihunka lokacin da ba ka amfani da shi, kuma ka guje wa haɗari.


Lokacin aikawa: Dec-17-2022