Nicotine wani sinadari ne na jaraba wanda ake amfani da shi sosai na nishaɗi.Ana yawan fitar da sinadarin daga shukar taba, kuma a halin yanzu ana iya haɗa shi a cikin dakin gwaje-gwaje.Tarihin Nicotine yana da ban mamaki sosai: Jean Nicot de Villemain, jami'in diflomasiyyar Faransa kuma masani, shine farkon wanda ya fara gabatar da taba ga Faransa. Ya ba Sarkin Faransa kuma ya inganta amfani da magani. Taba ya zama sananne a tsakanin manyan ajin Paris, kuma cikin sauri ya zama wani yanayi. Saboda rashin ilimin kimiyya, mutane sun yi imanin shan taba na iya kare su daga cututtuka, musamman annoba. Ko a ƙarshen karni na ashirin, wannan ra'ayi ya shagaltar da wani yanki mai yawa na zukatan mutane.
Masana ilmin sinadarai na Jamus Wilhelm Heinrich Posselt da Karl Ludwig Reimann ne suka fitar da sinadari na jaraba a karon farko a shekara ta 1828, suna ganin guba ne. Yayin da Amé Pictet da A. Rotschy, duka masanan sinadarai na Swiss, sun yi nasarar gwadawa tare da haɗakar nicotine a cikin 1904. An haɓaka fasahar nicotine na roba tsawon shekaru da yawa, amma zai kashe da yawa fiye da fitar da nicotine kai tsaye daga taba - har zuwa kwanan nan, farashin nicotine. haɗakarwa ta ragu sosai, kuma ana amfani da fasahar sosai wajen kera na'urorin vaping.
Shan taba: Shin Nicotine yana da illa?
An san shan taba a matsayin wani abu mai cutarwa ga lafiyar jama'a; An danganta shi da cutar kansar huhu da wasu cututtuka iri-iri. Ga wanda ya dade yana shan taba, wannan mummunar dabi'a za ta haifar da raunin huhun da ba zai iya jurewa ba, da kuma cutar da gabobin haihuwa da na baki. Kamar yaddaAn gane shan taba a matsayin babban dalilin mutuwar rashin lafiya, tambaya ta taso: menene sinadari dake haddasa illa? Nicotine ne?
Bisa ga binciken da aka yi na shan taba na baya-bayan nan, babu wata shaida da za ta tabbatar da alaƙa tsakanin nicotine da kansa - amma haka nemaganin jaraba wanda ke hana mutane shan tabakuma yana da wuya a daina, yayin dasauran sinadarai a cikin sigari, irin su arsenic, formaldehyde, tar, da dai sauransu, su ne ainihin masu lalata lafiyar mutane.
Vaping: Yaya Ake Yin lissafin Nicotine Vaping?
Adadin nicotine a cikin kwalbar e-juice ko vape pods ko da yaushe tushen rudani ne ga sabbin vapers. Wasu masana'antun suna lissafin ƙarfin nicotine a matsayin kashi, yayin da wasu ke bayyana shi a cikin mg/ml.. Menene bambanci?
Bari mu kalli wasu misalai:IPLAY BANG 4000 Puffs Za'a iya zubar da Vape Pod.
Ƙarfin nicotine na wannan kwas ɗin shine 40mg, kamar yadda ma'aunin ya nuna (lambar ya fita daga 1000 ml, wanda yawanci ana barin shi). Bugu da ƙari, akwai ruwan 'ya'yan itace 12ml a cikin wannan kwasfa, don haka za mu iya samun wannan tsari: Adadin nicotine a cikin wannan na'urar zai kasance daidai da rabo na 12 wanda aka ninka ta 40 da 1000, wanda shine o.48mg.
Zai fi sauƙi a ƙididdige wani nau'in na'urar vaping wanda ke bayyana ƙarfin nicotine a matsayin kashi. A matsayin misali, yi la'akariIPLAY X-BOX. Kamar yadda ya bayyana, na'urar ta ƙunshi 5% nicotine, don haka 10ml (ƙarfin e-juice) wanda aka ninka da 5% daidai 0.5. A sakamakon haka, kwasfa ya ƙunshi 0.5mg na nicotine.
Ƙarfin Nicotine a cikin vapingba wani abu ba ne mai wuyar ƙididdigewa, kuma novice vapers ya kamata su mai da hankali kan ɗaukar ƙarfin da ya dace don taimaka musu su ci gaba da yin vaping, maimakon su koma shan taba. Kuma idan mutum yana so ya tsallake matakin mataki-mataki kuma ya bar nicotine gaba ɗaya a tafi ɗaya, IPLAY ma zaɓinku ne. IPLAYVAPE na iya keɓance kwas ɗin vape tare da kowane ƙarfin nicotine ko ɗanɗanon da abokan ciniki ke buƙata, gami da a0% nicotine vape pod.
Lokacin aikawa: Nuwamba-19-2022